ఆ రూల్స్‌ పాటించకపోతే ఉద్యోగం ఊడినట్లే.. గూగుల్‌ సంచలన నిర్ణయం

కంపెనీ కోవిడ్‌ పాలసీపై ప్రముఖ సెర్చ్‌ ఇంజిన్‌ సంస్థ గూగుల్‌ మరో సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది. ఉద్యోగులు కోవిడ్‌ రూల్స్‌ పాటించకపోతే.. వేటు తప్పదని హెచ్చరించింది. రూల్స్‌ పాటించని ఉద్యోగులకు జీతాలు కట్‌ చేయడంతో పాటు, ఉద్యోగం నుండి తొలగించాలని నిర్ణయం తీసుకుంది. గూగుల్‌ యాజమాన్యం ఇప్పటికే సంస్థ ఉద్యోగులకు మెమో జారీ చేసినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ విషయాన్ని ఓ అంతర్జాతీయ మీడియా సంస్థ వెల్లడించింది.

కోవిడ్-19 వైరస్‌కు వ్యతిరేకంగా టీకాలు వేయకపోతే వారు జీతం కోల్పోతారని, చివరికి కంపెనీ నుండి తొలగించబడతారని గూగుల్ తన ఉద్యోగులను హెచ్చరించింది. వ్యాక్సినేషన్ డోస్‌లు తీసుకోకుంటే వచ్చే పరిణామాల గురించి హెచ్చరించేందుకు కంపెనీ ఉద్యోగులకు మెమో జారీ చేసినట్లు సమాచారం. మెమోలో టీకా వివరాలను సమర్పించడానికి గూగుల్ తన ఉద్యోగులకు డిసెంబర్ 3 వరకు గడువు ఇచ్చింది. ఉద్యోగులకు డిసెంబర్ 3లోగా మెడికల్ లేదా మతపరమైన మినహాయింపు కోసం దరఖాస్తు చేసుకునే అవకాశం కూడా ఇవ్వబడింది. గడువు ముగిసిన తర్వాత, తమ టీకా స్థితికి సంబంధించి ఎలాంటి పత్రాలను సమర్పించడంలో విఫలమైన ఉద్యోగులను కంపెనీ వ్యక్తిగతంగా సంప్రదిస్తుందని మెమో పేర్కొంది.

మినహాయింపు అభ్యర్థనలను కంపెనీ ఆమోదించని ఉద్యోగులు కూడా వెనక్కి తీసుకోబడతారు. జనవరి 18 నాటికి టీకా నిబంధనలను పాటించడంలో విఫలమైన ఉద్యోగులను 30 రోజుల పాటు “చెల్లింపుతో కూడిన అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సెలవు”లో ఉంచుతారని గూగుల్ మెమోలో పేర్కొంది. దీని తర్వాత, వారు ఆరు నెలల పాటు “వేతనం లేని వ్యక్తిగత సెలవు”లో ఉంచబడతారు. అప్పుడు కూడా వారికి టీకాలు వేయకపోతే, వారు కంపెనీని విడిచిపెట్టమని అడుగుతారు.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

You might also like


error: Content is protected !!
Karimnagar News page contents