ఏ పనీ చేయకుండా.. ఆఫీసుకు వెళ్లకుండా ఐదేళ్ల పాటు జీతం తీసుకున్న మహానుభావుడు! ఎలా అంటే..

0 21

ఎవరైనా ఒక్కరోజు ఆఫీసుకు వెళ్లకపోతే వెంటనే లీవ్ కట్ అయిపోతుంది.. లీవులు లేకపోతే నిర్మొహమాటంగా జీతం తెగ్గోసేస్తారు. ఐతే..టెక్నాలజీని వాడుకుని.. ఓ ప్రబుద్ధుడు ఒకటి కాదు రెండు కాదు ఏకంగా.. ఐదేళ్లు పనికి పోకుండా.. సెలవు పెట్టకుండా. జీతం తీసుకుంటున్నాడు. అంతేకాదండోయ్.. మనోడికి కంపెనీ ప్రమోషన్ కూడా ఇచ్చింది. ఆలా..ఎలా అనిపిస్తోంది కదూ.. అదేమిటో ఈ స్టోరీ చదివేసి తెలుసుకోండి..

Work from Home: ఏ పనీ చేయకుండా.. ఆఫీసుకు వెళ్లకుండా ఐదేళ్ల పాటు జీతం తీసుకున్న మహానుభావుడు! ఎలా అంటే..

ఒక ఉద్యోగి 5 సంవత్సరాలు పని చేయకుండా కంపెనీ నుండి జీతం .. ప్రమోషన్ తీసుకుంటూనే ఉన్నాడని మీకు తెలిస్తే మీరు ఏమంటారు?. ఇది ఎలా జరుగుతుంది అని సహజంగానే అడుగుతారు. కానీ జరిగింది తెలిస్తే మీరు ఆశ్చర్యపోతారు.

మనీకంట్రోల్ నివేదిక ప్రకారం, సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్ రెడ్డిట్‌లోని ఒక వినియోగదారుడు ఈ విషయాన్ని వెల్లడించాడు. కంపెనీ తనను నియమించిన పని కేవలం కంప్యూటర్ కోడ్‌తో ఆటోమేటిక్‌గా జరిగిందని అతను చెప్పాడు. ఈ విషయం ఎవరికీ చెప్పకుండా 5 ఏళ్లుగా అక్కడ పని చేయకుండా జీతం, ప్రమోషన్ తీసుకుంటూనే ఉన్నాడు. ఈ సీక్రెట్‌ను బయటపెట్టేటప్పుడు తన పేరు, కంపెనీ పేరు, ఏ దేశంలో నివసిస్తున్నాడో చెప్పలేదు.

డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్
తనకు 2015లో ఒక కంపెనీలో డేటా ఎంట్రీ ఆపరేటర్ ఉద్యోగం వచ్చిందని యూజర్ చెప్పాడు. మా సిస్టమ్‌లో ఆర్డర్ వివరాలను సమాచారంగా నమోదు చేయమని కోరుతూ నేను ఒక ఇమెయిల్‌ను పొందుతాను అని వినియోగదారు Redditలో వ్రాసారు. అతని ఉద్యోగం ఎప్పుడు నైట్ షిఫ్ట్ ఉంది. ఆఫీస్ క్లీనింగ్ .. రాత్రి రవాణా ఖర్చులను ఆదా చేయడానికి కంపెనీ అతనికి మొదటి రోజు నుంచి వర్క్ ఫ్రమ్ హోమ్ ఇచ్చింది.

డెవలపర్ నుంచి కోడింగ్
ఈ మహానుభావుడు ఉద్యోగం కోసం శిక్షణ తర్వాత తన పని కోడింగ్ సహాయంతో సులువుగా పూర్తి అయిపోతుందని తెలుసుకున్నాడు. అతనికి కోడింగ్ తెలియదు. అటువంటి పరిస్థితిలో, అతను కోడ్‌ను రూపొందించడానికి ఫ్రీలాన్సర్ డెవలపర్‌ని సంప్రదించాడు. ఆ డెవలపర్ ఒక కోడ్ రూపొందించాడు. ఈ ఉద్యోగి తన 2 నెలల జీతంతో సమానంగా కోడ్ మేకర్‌కు చెల్లించాడు.

పని సమయంలో నిద్ర.. సినిమాలు చూడటం..
తాను రోజూ కేవలం ఐదు నిమిషాలు మాత్రమే ఆఫీసు పని చేసేవాడిని అని ఆ ఉద్యోగి తెలిపాడు. అది కూడా కోడ్ యాక్టివేట్ చేయడం కోసం మాత్రమే. మిగిలిన సమయం అంతా నిద్రలో లేదా సినిమాలు చూడటంలో గడిపేసే వాడు. ఈ విషయం ఇంట్లో భార్యకు కూడా తెలీదని అతను తన పోస్ట్ లో రాసుకొచ్చాడు.

అనేక ఇతర కంపెనీల ఆఫర్లను తిరస్కరించాడు..
తన ‘గొప్ప పని’ కోసం కంపెనీ తనను చాలాసార్లు ప్రమోట్ చేసిందని ఆ వ్యక్తి చెప్పాడు. ఈ మధ్య ఇతర కంపెనీల నుంచి కూడా జాబ్ ఆఫర్లు వచ్చినా వాటిని తిరస్కరించాడు. నేను ఉద్యోగాన్ని వదిలివేయడానికి ఎటువంటి కారణం లేదని వినియోగదారు చెప్పారు. నేను పని చేయకుండానే జీతం పొందుతున్నాను. నేను పని సమయంలో ఒక్క సెలవు కూడా తీసుకోనందున నా జీతం కూడా రెండుసార్లు పెరిగింది.

ఇటీవల మనోడు పనిచేస్తున్న కంపెనీకి ఇతనితో అవసరం తీరిపోయింది. ఉద్యోగం నుంచి తీసివేసింది. ఉద్యోగామ్ తీసివేస్తూ ఇచ్చిన లెటర్ లో కంపెనీకి చెందిన ల్యాప్‌టాప్, ఇతర సామగ్రిని తన వెంట తీసుకెళ్లవచ్చని చెప్పారు. అలాగే అతను భవిష్యత్తులో ఏదైనా ఖాళీ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు ఎందుకంటే అతని పని చాలా బాగుందిఅని కంపెనీ పేర్కొంది. .

అసలు విషయం ఏంటంటే.. రియల్ లైఫ్‌లో నేను నా భార్యకు, కుటుంబ సభ్యులకు, స్నేహితులెవరికీ చెప్పలేదు. నేను ఈ రహస్యాన్ని ఎవరితోనైనా పంచుకోవడం ఇదే మొదటిసారి అంటూ ఆ వ్యక్తి సోషల్ మీడియాలో పేర్కొన్నాడు..

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

You might also like
error: Content is protected !!
Karimnagar News page contents