పోస్టాఫీసులో రూ.5 వేల పెట్టుబడితో ప్రతి నెల సంపాదన!

బ్బును సంపాదించేందుకు అనేక మార్గాలున్నాయి. తక్కువ పెట్టుబడితో ఎక్కువ రాబడి పొందేందుకు ఆప్షన్స్‌ ఎన్నో ఉన్నాయి. ఇక డబ్బును పెట్టుబడి పెట్టడానికి పోస్ట్ ఆఫీస్ ఉత్తమ ఎంపిక. పోస్టాఫీసులో పెట్టుబడి పెట్టడం వల్ల మంచి లాభాలను పొందవచ్చు. అయితే పోస్ట్ ఆఫీస్ ఫ్రాంచైజీని తీసుకోవడం ద్వారా మీరు మంచి వ్యాపారాన్ని ప్రారంభించవచ్చు. ఈ వ్యాపారం చేయడానికి, మీకు కేవలం 5000 రూపాయలు మాత్రమే అవసరం. ఇండియా పోస్ట్ అధికారి నుండి అందిన సమాచారం ప్రకారం.. రాబోయే రోజుల్లో 10 వేల కొత్త పోస్టాఫీసులు ప్రారంభం కానున్నాయి. ప్రతి ఐదు కిలోమీటర్లకు బ్యాంకింగ్ సౌకర్యం కల్పించాలన్నది ప్రభుత్వ లక్ష్యం. అందుకే అటువంటి పరిస్థితిలో మీరు మీ ఇంటిలో లేదా మీ ఇంటికి సమీపంలో పోస్టాఫీసును తెరవడం ద్వారా కూడా సంపాదించవచ్చు.

మీరు ఇంట్లో కూర్చొని పోస్టాఫీసును కూడా తెరవవచ్చు. దాని నుండి ప్రతి నెలా మంచి డబ్బు సంపాదించవచ్చు. ఇది అటువంటి వ్యాపార నమూనా, దీనిలో ప్రారంభంలో కేవలం రూ. 5000 మాత్రమే పెట్టుబడి పెట్టాల్సి ఉంటుంది. పోస్టాఫీసు ఫ్రాంచైజీలో రెండు రకాలు ఉన్నాయి. మీరు ఫ్రాంచైజీ అవుట్‌లెట్‌ను తెరవవచ్చు లేదా మీరు ఏజెంట్‌గా మారడం ద్వారా సంపాదించవచ్చు. పోస్టాఫీసుకు సొంత నెట్‌వర్క్ లేనప్పటికీ పోస్టల్ సర్వీస్ అవసరం ఉన్న చోట ఫ్రాంఛైజీ మోడల్‌ను అక్కడ ప్రారంభించవచ్చు. అయితే ఇండియా పోస్ట్ ఏజెంట్లు తపాలా సేవలో కమీషన్ సహాయంతో తిరుగుతూ సంపాదిస్తారు. ఈ ఏజెంట్లు స్టాంపులను అమ్మవచ్చు.

పోస్ట్ ఆఫీస్ ఫ్రాంచైజీ కోసం మీరు దరఖాస్తు ఫారమ్‌ను పూరించి సమర్పించాలి. దీనికి మీరు 15 రోజుల్లో మీకు పోస్టాఫీసు నుంచి సమాధానం వస్తుంది. ఇది కమీషన్ ఆధారంగా సంపాదిస్తుంది. జీతం పొందడానికి నిర్ణీత మొత్తం అంటూ ఏమిలేదు. ఫ్రాంచైజీని తీసుకోవడానికి మీకు కనీసం 18 సంవత్సరాల వయస్సు ఉండాలి. కనీసం 8వ తరగతి పాస్ అయి ఉండాలి. మీకు కంప్యూటర్ పరిజ్ఞానం ఉంటే మంచిది. మీ ప్రాంతం సులభంగా అందుబాటులో ఉండాలి.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

You might also like


error: Content is protected !!
Karimnagar News page contents